Menene tsarin sarrafa siginar zirga-zirga?

Tare da ƙara yawan amfani da tituna daga masu ababen hawa da masu tafiya a ƙasa, ingantaccen tsarin sarrafa siginar zirga-zirga ya zama babu makawa. Wannan jagorar yana duba tushen tsarin sarrafa siginar zirga-zirga.

Atsarin kula da siginar zirga-zirgahanyar sadarwa ce ta lantarki ko injina mai sarrafa fitilun zirga-zirgar ababen hawa da ke daidaita zirga-zirgar ababen hawa da masu tafiya a wata hanya.

Ya ƙunshi babban mai sarrafawa, na'urorin gano abin hawa, da'irar sarrafawa, mai ƙidayar lokaci, da'irar tuƙi, mai ƙididdigewa, janareta na siginar agogo, da da'irar nunin dijita. Duk waɗannan suna aiki tare don gano zirga-zirgar zirga-zirga da isar da wannan bayanin zuwa babban mai sarrafa wanda ke isar da saƙon zuwa siginar zirga-zirga.

Yadda tsarin kula da zirga-zirga ke aiki

A zirga-zirgatsarin kula da sigina ya ƙunshi sigina daban-daban da ke jagorantar hanyoyi daban-daban a ciki da wajen waje da wani yanki wanda babban mai kula da umarni ke sarrafawa. Babban mai sarrafawa shine kwakwalwar da ke ɗaukar yanayin zirga-zirgar ababen hawa da aka aiko da na'urorin gano ababen hawa da aka saka a cikin la'akari sannan kuma ke jagorantar sigina.

Ana iya tsara mai sarrafawa don aiki akan ƙayyadadden lokaci ko ƙirar abin hawa.

• Kafaffen tsarin sarrafa siginar zirga-zirgar lokaci: Wannan ya haɗa da tsara fitilun zirga-zirga don nuna takamaiman sigina a duk hanyoyi na tsayayyen tsayayyen lokaci. Misali, fitilun zirga-zirga suna nuna hasken kore don ƙayyadadden lokaci guda duk da yawan zirga-zirga.

• Tsarin sarrafa siginar zirga-zirga mai ƙarfi: A ƙarƙashin wannan ƙirar, tsarin sarrafa siginar zirga-zirga yana la'akari da ƙarar buƙatun abin hawa ta amfani da na'urar ganowa da ke cikin hanya kuma tana daidaita hasken kore daidai. cunkoson ababen hawa.

Amfanin tsarin sarrafa siginar zirga-zirga

Zuwa ga masu ababen hawa da masu tafiya a ƙasa, asarrafa siginar zirga-zirga tsarin yana ba da fa'idodi da yawa marasa misaltuwa. • Kyakkyawan tsarin kula da siginar zirga-zirgar zirga-zirga yana ba da izinin tafiya cikin tsari na zirga-zirga zuwa kuma daga wani takamaiman yanki.

• Na'urar sarrafa siginar zirga-zirga na iya sa ido da tabbatar da cewa masu ababen hawa ba su wuce iyakar saurin da aka bayyana ba.

• Tunda masu ababen hawa za su iya bin daidaitaccen tsarin zirga-zirgar ababen hawa, ana samun ƙananan hatsarori a kan tituna.

• A wasu lokutan da wasu hanyoyi ke fuskantar cunkoson ababen hawa, tsarin sigina na iya katse cunkoson ababen hawa da ba da fifiko ga sauran ababen hawa don ketare hanya don dacewa.

• Yana ba da iko ga masu ababen hawa don amfani da hanyar tare da amincewa.

• yana ba da damar zirga-zirga don tafiya akan hanyoyi daban-daban tare da ƙarancin cunkoso.

• Idan aka kwatanta da tsarin aikin hannu, yana ba da inganci da yawan aiki.

• Ko da a cikin hazo da damina, ana iya ganin sigina, ba kamar alamar da ɗan sanda ya bayar ba.

tsarin kula da siginar zirga-zirga

Kamar yadda aka nuna a hoton, Zenith Lighting ƙwararren ƙwararren masana'anta ne na kowane nau'in fitilun titi da sauran samfuran da ke da alaƙa, idan kuna da wata tambaya ko aiki, don Allah kar a yi shakka a tuntuɓar mu.


Lokacin aikawa: Oktoba-11-2023