Yadda Ake Kula da Tsarin Rana Kashe-Grid

Kamar yadda sunan ke nunawa, tsarin hasken rana wanda ba a haɗa shi da grid mai amfani ba. Yana da ikon samar da wutar lantarki ta hanyar hotunan hoto wanda ke adana makamashi a bankin baturi.

1.Nasihu don Kula da Tsarin Rana Kashe-Grid

Babban muhimmin sashi na kiyaye tsarin hasken rana mara amfani shine kula da bankin baturi da kyau. Wannan zai iya tsawaita rayuwar batir ɗin ku kuma ya rage farashin dogon lokaci na tsarin ku na RE.

1.1 Duba matakin caji.

Zurfin fitarwa (DOD) yana nufin adadin fitar da baturi. Yanayin caji (SOC) daidai yake akasin haka. Idan DOD shine 20% to SOC shine 80%.

Yin cajin baturi da fiye da 50% akai-akai na iya rage tsawon rayuwarsa don haka kar a bar shi ya wuce wannan matakin. Bincika takamaiman nauyi da ƙarfin lantarki na baturin don tantance SOC da DOD.

Kuna iya amfani da mita amp-hour don yin wannan. Duk da haka, hanya mafi dacewa don auna takamaiman nauyin ruwa a ciki shine ta hanyar na'urar hydrometer.

Yadda Ake Kula da Tsarin Rana Kashe-Grid1

1.2 Daidaita batir ɗin ku.

A cikin bankin baturi akwai batura da yawa tare da sel da yawa kowanne. Bayan caji, sel daban-daban na iya samun takamammen nauyi na musamman. Daidaitawa hanya ce ta kiyaye dukkan sel cikakken caji. Masu masana'anta sukan ba da shawarar cewa ku daidaita batir ɗin ku sau ɗaya kowane watanni shida.

Idan ba kwa son saka idanu akan bankin baturin ku akai-akai, zaku iya tsara mai sarrafa caji don aiwatar da daidaito lokaci-lokaci.

Caja na iya ƙyale ka zaɓi takamaiman ƙarfin lantarki don tsarin daidaitawa da kuma tsawon lokacin da za a yi shi.

Hakanan akwai hanyar hannu don tantance idan bankin baturin ku yana buƙatar daidaitawa. Lokacin auna takamaiman nauyi na dukkan sel ta amfani da na'urar hydrometer, bincika idan wasu suna da ƙasa da sauran. Daidaita batir ɗin ku idan haka ne. Yadda Ake Kula da Tsarin Rana Mai Kashe-Grid2

1.3 Duba matakin ruwa.

Batirin gubar-acid (FLA) da aka ambaliya sun ƙunshi cakuda sulfuric acid da ruwa. Yayin da baturin ke caji ko samar da wuta, wasu ruwan ya ƙafe. Wannan ba matsala ba ne tare da batura da aka rufe amma idan kuna amfani da samfurin da ba a rufe ba, kuna buƙatar cika shi da ruwa mai tsabta.

Bude hular baturin ku kuma duba matakin ruwa. Zuba ruwa mai narkewa har sai ba a ga saman saman gubar ƙarfe ba. Yawancin batura dole ne su cika jagora don kada ruwa ya cika ya zube.

Don hana ruwa gudu da sauri, maye gurbin hular da ke akwai na kowane tantanin halitta da tawul.

Kafin ka cire hular, tabbatar cewa saman baturin yana da tsabta don hana duk wani datti shiga cikin sel.

Sau nawa zaka biya zai dogara ne akan amfani da baturi. Yin caji mai nauyi da nauyi mai nauyi na iya haifar da ƙarin asarar ruwa. Duba ruwan sau ɗaya a mako don sababbin batura. Daga can za ku sami ra'ayi na sau nawa kuke buƙatar ƙara ruwa.

1.4. Tsaftace batura.

Yayin da ruwa ke fita ta cikin hular, wasu na iya barin natsuwa a saman baturin. Wannan ruwan yana da wutar lantarki kuma yana ɗan ɗan acidic don haka zai iya ƙirƙirar ƙaramar hanya tsakanin ma'aunin baturi kuma ya jawo ƙarin kaya fiye da buƙata.

Don tsaftace tashoshi na baturi, haɗa soda burodi da ruwa mai tsafta sannan a shafa ta amfani da goga na musamman. Kurkura tashoshi da ruwa kuma tabbatar da cewa duk haɗin gwiwa yana da ƙarfi. Rufe sassan karfe tare da silin kasuwanci ko mai zafi mai zafi. Yi hankali kada a sami soda burodi a cikin sel.

1.5. Kar a haxa batura.

Lokacin canza batura, koyaushe maye gurbin duka tsari. Haɗa tsoffin batura tare da sabbin batura na iya rage aiki yayin da sababbi da sauri suna raguwa zuwa ingancin tsofaffi.

Tsayawa bankin baturin ku yadda ya kamata zai iya inganta aiki da kuma tsawaita rayuwar tsarin hasken rana na waje.

Zenith Lightingƙwararren ƙwararren masana'anta ne na kowane nau'in fitulun titi, idan kuna da wani bincike ko aiki, don Allah kar a yi shakka a tuntuɓar mu.


Lokacin aikawa: Fabrairu-16-2023